ในกรณีที่เราได้มีการสร้างสูตรการคำนวณแบบประเมินไว้แล้ว เราสามารถที่จะเพิ่มข้อมูลแบบประเมินดังกล่าวให้กับพนักงานแบบทีละหลายๆคนได้ โดยการไปที่ Calculation Formula นั้นๆ และกดปุ่มเลือก Multi Assign
![](https://blog.esteemate.io/wp-content/uploads/2024/06/image-2-1024x537.png)
กดเลือกงวดการประเมิน และ พนักงานที่ต้องการให้ใช้แบบประเมินนี้
![](https://blog.esteemate.io/wp-content/uploads/2024/06/image-3-1024x548.png)
หลังจากนั้นให้กด Save เพื่อทำการบันทึก
![](https://blog.esteemate.io/wp-content/uploads/2024/06/image-4-1024x530.png)
ระบบจะทำการสร้างแบบประเมินที่ใช้สูตรการคำนวณนี้ให้กับพนักงานที่ได้รับมอบหมายทั้งหมด
ในกรณีที่พนักงานคนดังกล่าวมีแบบประเมินที่ใช้ในงวดเดียวกันอยู่แล้ว ระบบจะสร้างแบบประเมินให้กับพนักงานคนดังกล่าว เราจะต้องไปทำการลบแบบประเมินที่ไม่ต้องการทิ้งไปเอง